คณะอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอแสดงความยินดีเป็นอย่างยิ่งในโอกาสที่ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภาพร บุญรุ่ง อาจารย์ประจำสาขาวิชาภาษาเกาหลี ภาควิชาภาษาตะวันออก ได้รับรางวัลประกาศเกียรติคุณผู้ทำคุณประโยชน์ต่อสาธารณรัฐเกาหลีด้านการเผยแพร่และส่งเสริมการเรียนการสอนภาษาเกาหลีในต่างประเทศ จากกระทรวงศึกษาธิการ สาธารณรัฐเกาหลี เมื่อวันที่ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2566
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/image-9-300x251.png)