เมื่อวันที่ 6-8 พฤศจิกายน 2563 นายชนกันต วิทยศักดิ์พันธุ์ นิสิตคณะอักษรศาสตร์ ชั้นปีที่ 3 เข้าร่วมการแข่งขันและได้รับรางวัลชนะเลิศ จากการแข่งขันโต้วาทีสิทธิมนุษยชนภาษาอังกฤษระดับอุดมศึกษา ประจำปี 2563 (National Human Rights Commission Youth Debate on Human Rights Training & Competition 2020) ซึ่งจัดโดย คณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ร่วมกับกรมคุ้มครองสิทธิและเสรีภาพ กระทรวงยุติธรรม ณ โรงแรมเอเวอร์กรีน เพลส สยาม กรุงเทพมหานคร
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/image-9-300x251.png)