วันพฤหัสบดีที่ 12 ตุลาคม 2566 เวลา 8.30 – 10.30 น. รองศาสตราจารย์ ดร.ศิรประภา ชวะนะญาณ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ ต้อนรับคณะครูและนักเรียนจากโรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย จังหวัดลำปาง ในโอกาสเข้าศึกษาดูงานเกี่ยวกับหลักสูตร การรับเข้าศึกษาต่อ และกิจกรรมเสริมหลักสูตรของคณะอักษรศาสตร์ ซึ่งการเข้าศึกษาดูงานฯ ในครั้งนี้ เป็นส่วนหนึ่งของโครงการพัฒนาศักยภาพครูและบุคลากรทางการศึกษา เพื่อให้คณะครูและนักเรียนนำความรู้ที่ได้มาใช้เพื่อบูรณาการสำหรับการบริหารจัดการและการจัดการเรียนการสอนให้เกิดประสิทธิภาพมากขึ้น
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/387841814_717044203799485_8922268330793288456_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/387827384_717044467132792_7310308148868253813_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/387827084_717044540466118_4963939080207135918_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/387829142_717044823799423_7384556417788049096_n-1024x683.jpg)