จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ได้จัดทำบันทึกความเข้าใจ (MOU) กับมหาวิทยาลัยกรานาด้า (University of Granada) ราชอาณาจักรสเปน ตั้งแต่ปี 2019 และมีความสัมพันธ์ที่ดีในด้านต่างๆ อย่างต่อเนื่อง ทั้งการเเลกเปลี่ยนนิสิต อาจารย์ นักวิจัย รวมถึงการอบรมเจ้าหน้าที่ และระหว่างวันที่ 18 – 28 พฤษภาคมที่ผ่านมา นิสิตสาขาวิชาภาษาสเปนมีโอกาสเข้าร่วมการอบรมภาษาและวัฒนธรรมสเปนที่วิทยาเขตเมลิยา (Melilla) มหาวิทยาลัยกรานาดาเป็นครั้งแรก โดยคณาจารย์ของมหาวิทยาลัยและรัฐบาลเมืองเมลิยาให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/444469553_952409226890534_7449918963845631135_n.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/444486390_952409290223861_2414898242177911993_n-1024x577.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/444503283_952409270223863_928891949602891546_n-1024x577.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/446805928_952417236889733_422843900317104609_n-1024x461.jpg)