เมื่อวันที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ.2567 คณะอักษรศาสตร์ได้ต้อนรับคุณอุรษา มงคลนาวิน เอกอัครราชทูตไทยประจำประเทศโปแลนด์ และคุณดุลนิติ์ พันธ์เกษมสุข เลขานุการเอก ในการหารือความร่วมมือเกี่ยวกับการสอนวิชาภาษาไทยในมหาวิทยาลัย Adam Mickiewicz ในประเทศโปแลนด์ โดยในอนาคตอาจมีแผนการร่วมกันในการสรรหาอาจารย์ผู้สอนและการส่งเสริมให้เกิดการแลกเปลี่ยนนิสิตนักศึกษาต่อไป
การนี้ ผศ.ดร.เกียรติ เทพช่วยสุข ผู้อำนวยการศูนย์ภาษาไทยในฐานะภาษาต่างประเทศ ร่วมต้อนรับ
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/441871963_860122006158370_7788329354530830457_n-1024x768.jpg)