เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 30 พฤษภาคม 2567 เวลา 9.00 – 16.00 น. คณะอักษรศาสตร์ได้จัดกิจกรรมการสัมมนาคณาจารย์คณะอักษรศาสตร์ ประจำปี 2567 ณ โรงแรม Bangkok Marriott Hotel The Surawongse กิจกรรมในงานประกอบด้วยการบรรยาย หัวข้อ การประยุกต์ใช้ AI เพื่อการเรียนการสอนและการวิจัย และหัวข้อ การปรับปรุงหลักสูตรตามแนวคิด Outcome Based Education (OBE): แนวคิดและการปฏิบัติ รวมถึงกิจกรรมเพื่อให้ความรู้คณาจารย์เกี่ยวกับโครงการ Zero Waste ทั้งนี้ คณาจารย์คณะอักษรศาสตร์ให้ความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมตลอดทั้งวันอย่างพร้อมเพรียง
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/445348380_861857282651509_1354985779012807601_n-1024x465.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/444490096_861858035984767_4640910201344698454_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/445356763_861857969318107_922810053684959771_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/445381285_861858285984742_2464460223430782479_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/445365293_861858335984737_1023408421767929867_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/445352517_861857362651501_981297234608667470_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/445234329_861857285984842_1500231848247071214_n-1024x465.jpg)