เมื่อวันศุกร์ที่ 3 พฤษภาคม 2567 รองศาสตราจารย์ ดร.สุรเดช โชติอุดมพันธ์ คณบดีคณะอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นำคณะผู้บริหารคณะอักษรศาสตร์ เฝ้าทูลละอองพระบาท สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ อาคารชัยพัฒนา สวนจิตรลดา พระราชวังดุสิต ในโอกาสเข้ารับตำแหน่ง ตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม 2566 ถึง วันที่ 30 กันยายน 2570
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/443836823_852944593542778_9165741245210272428_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/441971377_852945336876037_1192968693470883608_n-1024x668.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/441156037_852945183542719_719991284705431968_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/05/443732201_852944890209415_6609797429998677851_n-1024x683.jpg)