คณะอักษรศาสตร์ ขอแสดงความยินดีเนื่องในโอกาสที่อาจารย์กันตภณ อินทมาตย์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาภาษาฝรั่งเศส ภาควิชาภาษาตะวันตก ได้รับทุนไปอบรมในโครงการพัฒนาศักยภาพผู้สอนภาษาฝรั่งเศสในศตวรรษที่ 21 จัดโดยสมาคมครูภาษาฝรั่งเศสแห่งประเทศไทย ในพระราชูปถัมภ์ฯ สถานเอกอัครราชทูตสาธารณรัฐฝรั่งเศสประจำประเทศไทย และสถาบัน FRANCOPHONIA ระหว่างวันที่ 22 กรกฎาคม – 5 สิงหาคม 2566 ณ เมือง Nice ประเทศฝรั่งเศส
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/image-9-300x251.png)