รองศาสตราจารย์ ดร.ภาสุรี ลือสกุล อาจารย์ ดร.ชนันพร เหมสกุล ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภาพร บุญรุ่ง และอาจารย์ Josefa Estefania Huete Medina คณาจารย์จากคณะอักษรศาสตร์ ได้รับเชิญจากสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ไปเป็นคณะกรรมการการตัดสินการประกวดแข่งขันคลิบวิดีโอทักษะภาษาต่างประเทศที่สอง (ภาษาญี่ปุ่น เกาหลี เยอรมัน ฝรั่งเศส สเปน รัสเซีย เมียนมา เวียดนาม เขมร และมลายู) ระหว่างวันที่ 1 – 8 กันยายน 2565 ณ ห้องประชุมสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)