อาจารย์ ดร.เกียรติ เทพช่วยสุข อาจารย์ประจำศูนย์ภาษาไทยในฐานะภาษาต่างประเทศ ได้รับเชิญจากวิทยาลัยปิโตรเลียมและปิโตรเคมี ไปเป็นอาจารย์สอนบรรยายเรื่อง “การใช้ภาษาไทยและศึกษาศิลปวัฒนธรรมไทย สำหรับนิสิตชาวต่างชาติ” ในระหว่างวันที่ 4 เมษายน 2566 ถึงวันที่ 9 พฤษภาคม 2566 ณ ห้องเรียน 309 ชั้น 3 อาคารวิทยาลัยปิโตรเลียมและปิโตรเคมี
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)