ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศุจิณัฐ จิตวิริยนนท์ อาจารย์ประจำภาควิชาภาษาศาสตร์ ได้รับเชิญจาก โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ไปเป็นวิทยากรโครงการ “โอลิมปิกวิชาการ สอวน. ภาษาศาสตร์” ในหัวข้อเรื่อง “Introduction to linguistics : ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับภาษาศาสตร์” ในวันที่ 1 มิถุนายน 2566 เวลา 15:00 – 19:00 น. ณ ห้องโสตทัศนศึกษา ตึก 9 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)