วันที่ 27 ตุลาคม 2563 คุณวีรพร นิติประภา นักเขียนรางวัลซีไรต์ ปี 2558 จากผลงาน “ไส้เดือนตาบอดในเขาวงกต” และปี 2561 จาก “พุทธศักราชอัสดงกับทรงจำของทรงจำของแมวกุหลาบดำ” ได้มาร่วมพูดคุยกับนิสิตรายวิชาประวัติวรรณคดีลาตินอเมริกาในหัวข้อ “สัจนิยมมหัศจรรย์และผลงานของคุณวีรพร นิติประภา” โดยมุ่งเน้นความสนใจผลงานสัจนิยมมหัศจรรย์ที่โด่งดังของลาตินอเมริกาและแรงบันดาลใจในการสร้างสรรค์นวนิยายของคุณวีรพร
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/441910840_867464415424129_5755592947823525022_n.jpg)