เมื่อวันที่ 7 มกราคม 2566 คณบดีคณะอักษรศาสตร์ (รศ.ดร.สุรเดช โชติอุดมพันธ์) ได้รับมอบทุนสำหรับนิสิตอักษรศาสตร์ ประจำภาคปลาย ปีการศึกษา 2565 จำนวนเงิน 170,000 บาท จากอาจารย์รศนาภรณ์ วีรวรรณ นายกสมาคมนิสิตเก่าอักษรศาสตร์จุฬาฯ (สนอจ.) ณ โถงอาคารมหาจักรีสิรินธร คณะอักษรศาสตร์ขอขอบคุณ สนอจ. และศิษย์เก่าทุกท่านที่ได้ร่วมสนับสนุนอย่างดียิ่งมาโดยตลอดในการระดมทุนดังกล่าว
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/441910840_867464415424129_5755592947823525022_n.jpg)