ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วรุณี อุดมศิลป ภาควิชาภาษาตะวันตก สาขาวิชาภาษาฝรั่งเศส และ อาจารย์ ดร. นิธิวดี ศรีหงส์ อดีตอาจารย์ประจำสาขาวิชาฯ เข้ารับพระราชทานของที่ระลึกจากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี องค์นายกกิตติมศักดิ์สมาคมครูภาษาฝรั่งเศสแห่งประเทศไทย ในพระราชูปถัมภ์ฯ ในงานกิจกรรมประจำปี 2566 ของสมาคมฯ เมื่อวันอาทิตย์ ที่ 19 พฤศจิกายน 2566 ณ โรงเรียนอัสสัมชัญ ถนนเจริญกรุง เขตบางรัก กรุงเทพ ฯ เนื่องจากเป็นผู้มีอุปการคุณสนับสนุนกิจกรรมของสมาคมฯ อย่างดียิ่งเสมอมา
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/รูปที่-1-ผศ.ดร.วรุณี-อุดมศิลป-768x1024.png)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/รูปที่-2-ผศ.ดร.วรุณี-อุดมศิลป-1024x651.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/เรื่องที่-2-381x1024.jpg)