เมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 พฤศจิกายน 2566 เวลา 8.30 – 12.00 น. ณ ห้อง 301 – 302 ชั้น 3 อาคารมหาจักรีสิรินธร งานกิจการนิสิต กลุ่มภารกิจงานบริการการศึกษา นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ดังกมล ณ ป้อมเพชร รองคณบดีฝ่ายกิจการนิสิต จัดงาน “ชมอักษรฯ” (งานพบผู้ปกครองนิสิตใหม่) ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ข้อมูลและรายละเอียดเกี่ยวกับคณะอักษรศาสตร์ การแนะแนวทางการใช้ชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัยของนิสิตใหม่ การแนะนำหลักสูตรต่าง ๆ ให้ผู้ปกครองนิสิตใหม่รับทราบ การชี้แจงกฎระเบียบและวินัยของนิสิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย รวมถึงสวัสดิการต่าง ๆ ที่นิสิตพึงได้รับระหว่างการศึกษา การจัดงานครั้งนี้ ได้รับการตอบรับและความสนใจจากผู้ปกครองของนิสิตใหม่เป็นอย่างมาก
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/405535987_742683947902177_5523207131631366206_n.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/403882036_742684961235409_101186735972151597_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/403857157_742684917902080_1428049594358663305_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/403739596_742684884568750_6907481804075283806_n.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/403735816_742684791235426_3648655879992038749_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/405736750_742684761235429_6715332727834968588_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/403758613_742684721235433_6362377707432665205_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/403872692_742684107902161_5409607164402770052_n-1024x683.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/403891255_742684001235505_548067656083685326_n-1024x683.jpg)