เมื่อวันพุธที่ 21 ก.พ. 2567 มูลนิธิโตโยต้าประเทศไทยได้มอบทุนการศึกษาประจำปี 2566 ให้แก่นิสิตจุฬาฯ 12 คน โดยมี ศ. ดร. บัณฑิต เอื้ออาภรณ์ อธิการบดี ผศ.ดร. ชัยพร ภู่ประเสิรฐ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนิสิต และ ผศ.ดร.สุกิจ พู่พวง ผู้ช่วยคณบดีคณะอักษรศาสตร์ เข้าร่วมพิธีและแสดงความยินดีกับนิสิตด้วย
นิสิตอักษรศาสตร์เอกภาษาญุี่ปุ่นได้รับทุน 2 คนคือ น.ส. พิมพ์ชนก บุญเนรมิตร (ชั้นปีที่ 4) และ น.ส. พัชราวดี โพธา (ชั้นปีที่ 2) ในการนี้ น.ส. พิมพ์ชนก บุญเนรมิตร ได้เป็นตัวแทนนิสิตจุฬาฯกล่าวคำขอบคุณมูลนิธิโตโยต้าประเทศไทยเป็นภาษาญี่ปุ่นด้วย
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/03/429820384_801605088676729_2350135253238881567_n-1024x769.jpg)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/03/408990504_801605082010063_6373631586082374877_n-1024x769.jpg)