ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุกิจ พู่พวง อาจารย์ประจำสาขาวิชาภาษาสเปน ภาควิชาภาษาตะวันตก ได้รับเชิญจากหลักสูตรศิลปศาตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาสเปน คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ไปเป็นวิทยากรโครงการบรรยายความรู้และฝึกปฏิบัติการแปลเอกสารราชการจากภาษาสเปนเป็นภาษาไทยและจากไทยเป็นสเปน เมื่อวันที่ 18 มกราคม 2565 ผ่านระบบออนไลน์
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)