ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภาพร บุญรุ่ง อาจารย์ประจำสาขาวิชาภาษาเกาหลี ภาควิชาตะวันออก ได้รับเชิญจากคณะอักษรศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร ไปเป็นวิทยากรโครงการการฝึกอบรมเพื่อพัฒนาศักยภาพของครูสอนภาษาเกาหลี ระดับมัธยมศึกษาในประเทศไทย ประจำปี 2565 ในหัวข้อ “สัมมนาเชิงปฏิบัติการด้านการสอนไวยากรณ์ภาษาเกาหลี” เมื่อวันจันทร์ที่ 2 พฤษภาคม 2565 เวลา 08.00 – 12.00 น. ณ คณะอักษรศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)