อาจารย์ ดร.นยา สุจฉายา อาจารย์ประจำภาควิชาบรรณารักษ์ ได้รับเชิญจากฝ่ายพิพิธภัณฑ์และหอศิลป์ สำนักบริหารศิลปวัฒนธรรม ไปเป็นวิทยากรโครงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ วิชาการจัดการจดหมายเหตุ ครั้งที่ 1 โดยใช้เอกสารจดหมายเหตุของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยเป็นกรณีศึกษา เพื่อเพิ่มพูนความรู้และประสบการณ์ด้านงานจดหมายเหตุให้แก่ผู้ปฏิบัติงานและผู้ที่สนใจโดยทั่วไป
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)