อาจารย์ ดร.ชนันพร เหมสกุล สาขาวิชาภาษารัสเซีย ภาควิชาภาษาตะวันตก ได้รับเชิญจากคณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ไป
เป็นกรรมการสอบภาคนิพนธ์รายวิชารัสเซียศึกษา (หลักสูตรปรับปรุง พ.ศ.2561) ให้กับนักศึกษาชั้นปี 4
ของนางสาววลัยลักษณ์ สังข์ผาด และนางสาวธันย์ชนก เกษตรลักษมี หัวข้อภาคนิพนธ์: วิเคราะห์การถ่ายทอดวัฒนธรรมด้านอารผ่านแอนิเมชั่นเรื่อง Masha and The Bear ในระหว่างวันที่ 8 สิงหาคม – 26 พฤศจิกายน 2565
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)