อาจารย์ ดร.ชัยรัตน์ พลมุข อาจารย์ประจำภาควิชาภาษาไทย ได้รับเชิญจากสถาบันไทยศึกษา ไปเป็นวิทยากร ในการประชุมเรื่อง “คือขวัญประคอง ส่องทางไทย-ไท: วรรณคดีท้องถิ่นและคติชนวิทยากับการต่อยอดภูมิปัญญาทางวัฒนธรรม เนื่องในโอกาสอายุวัฒนมงคล 84 ปี ศาสตราจารย์พิเศษ ดร.ประคอง นิมมานเหมินท์” ในหัวข้อ “วรรณคดีท้องถิ่นศึกษากับความสัมพันธ์ไทย -ลาว” เมื่อวันที่ 27 พฤษภาคม 2566 ณ โรงแรม แมนดาริน แมเนจ บาย เซ็นเตอร์ พ้อยท์ จังหวัดกรุงเทพมหานคร
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)