ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชัยรัตน์ พลมุข อาจารย์ประจำภาควิชาภาษาไทย ได้รับเชิญจากหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาภาษาไทย คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ไปเป็นวิทยากรอบรมโครงการทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม กิจกรรมวันสำคัญ ของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ กิจกรรมวันสำคัญของภาษาไทย (วันภาษาไทยแห่งชาติ) ในหัวข้อ “ในโลกที่เปลี่ยนแปลงไป ภาษาไทยมีอะไรให้เรียนรู้” เมื่อวันพุธที่ 19
กรกฎาคม 2566 เวลา 13:00 – 16:30 น. ณ ห้องฉาย อาคาร 35 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)