ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชัยรัตน์ พลมุข อาจารย์ประจำภาควิชาภาษาไทย ได้รับเชิญจากหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาภาษาไทย คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ไปเป็นวิทยากรโครงการสัมมนาเพื่อความเป็นเลิศทางวิชาการและวิจัย หัวข้อ “การศึกษาอารมณ์ในวรรณกรรมไทย” เมื่อวันพุธที่ 12 กรกฎาคม 2566 เวลา 13:00 – 16:00 น. ผ่านระบบออนไลน์
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)