รองศาสตราจารย์ ดร.จารุณี หงส์จารุ ภาควิชาศิลปการละคร และรองศาสตราจารย์ ดร.อาทิตย์ ชีรวณิชย์กุล ภาควิชาภาษาไทย ได้รับเชิญจากสภาวัฒนธรรมเขตปทุมวันร่วมกับกรมส่งเสริมวัฒนธรรม ไปเป็นวิทยากรในการเสวนาวิชาการหัวข้อ การสร้างสรรค์วรรณกรรมสุนทรภู่ สู่ละครเพลง “หัวใจอภัยมณี” เมื่อวันที่ 20 กรกฎาคม 2566 ณ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)