อาจารย์ ดร.อภิชาติ พงษ์เกษม อาจารย์ประจำสาขาวิชาภาษาอาหรับ ภาษาตะวันออก ได้รับเชิญจากโรงเรียนนูรุ้ลอิสสลาม (สุเหร่าเขียว) ไปเป็นอาจารย์พิเศษทำการสอนด้านอิสลามศึกษาและภาษาอาหรับภาคฟัรดูอีนให้แก่นักเรียนในระดับ ชั้นปีที่ 7 – 10 ทุกวันเสาร์ และวันอาทิตย์ เวลา 09:00 – 16:00 น. ตั้งแต่เดือนสิงหาคม พ.ศ. 2566 – ถึงเดือนพฤษภาคม พ.ศ. 2567 ณ โรงเรียนนูรุ้ลอิสสลาม (สุเหร่าเขียว)
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)