ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภาพร บุญรุ่ง อาจารย์ประจำสาขาวิชาภาษาเกาหลี ภาควิชาภาษาตะวันออก ได้รับเชิญจากกองบริหารแรงงานไทยไปต่างประเทศ ไปเป็นวิทยากรอบรมในโครงการพัฒนาศักยภาพคนหางานเพื่อการแข่งขันไปทำงานสาธารณรัฐเกาหลี รุ่นที่ 1 จำนวน 60 คน ในระหว่างวันที่ 10 – 16 พฤศจิกายน 2566 ณ โรงแรมเดอะ พาลาสโซ ถนนรัชดาภิเษก ดินแดง กรุงเทพมหานคร
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)