รองศาสตราจารย์ ดร.วิโรจน์ อรุณมานะกุล อาจารย์ประจำภาควิชาภาษาศาสตร์ ได้รับเชิญจากหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาภาษาศาสตร์ในการสื่อสารดิจิทัล คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ไปเป็นวิทยากรในโครงการพัฒนานิสิตด้านการใช้เทคโนโลยี AI ในการวิจัย เรื่อง “การใช้เทคโนโลยี AI ในการทำวิจัยด้านภาษาศาสตร์” ในวันที่ 16 ธันวาคม 2566 เวลา 09:00 -12:00 น. ผ่านระบบออนไลน์
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)