คณะอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอแสดงความยินดีเนื่องในโอกาสที่ รองศาสตราจารย์ ดร.ปรมินท์ จารุวร ได้รับรางวัลบุคคลและองค์กรที่มีผลงานดีเด่นทั้งด้านงานประพันธ์ งานวิชาการ และให้การสนับสนุนกิจกรรมด้านวรรณศิลป์ของชาติมาอย่างต่อเนื่อง จากงานประกาศรางวัลสถาบันสุนทรภู่ เพื่อเชิดชูเกียรติผู้ส่งเสริมร้อยกรองไทย
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/image-9-300x251.png)