ชุมนุมภาษาไทย คณะอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย และวัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม ร่วมกันจัดงาน “วันกรมพระปรมานุชิตชิโนรส” ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๔ วันที่ ๙-๑๑ ธันวาคม ๒๕๖๔
เนื่องจากสถานการณ์แพร่ระบาดของโรคโควิด-๑๙ จึงมีการปรับรูปแบบกิจกรรมให้เหมาะสมแก่สถานการณ์
ผู้ที่สนใจสามารถติดตามรายละเอียดการประกวด การแข่งขัน การเสวนาวิชาการ และกิจกรรมต่างๆ ได้เร็วๆ นี้ ทางเพจ “งานวันกรมพระปรมานุชิตชิโนรส”#งานวันกรมพระปรมานุชิตชิโนรส๒๕๖๔
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/image-6-225x300.png)