ภาควิชาภาษาไทย คณะอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เปิดรับสมัครบุคคลเข้าศึกษาในหลักสูตรอักษรศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาไทย รอบที่ 1 แฟ้มสะสมผลงาน (Portfolio) ในโครงการ “ส่งเสริมพัฒนาสมรรถนะนิสิตทางด้านศิลปะระดับชาติ นานาชาติ” ดูรายละเอียดได้ทางเว็บไซต์ภาควิชาภาษาไทยค่ะ โดยในปีนี้มีการปรับเกณฑ์จากปีก่อน สามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ ที่นี่
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/image-6-225x300.png)