รองศาสตราจารย์ ดร.ทรงพันธ์ เจิมประยงค์ อาจารย์ประจำภาควิชาบรรณารักษศาสตร์ และรองศาสตราจารย์ ดร.พิทยาวัฒน์ พิทยาภรณ์ อาจารย์ประจำภาควิชาภาษาศาสตร์ ได้รับเชิญจากธนาคารแห่งประเทศไทย ไปเป็นวิทยากรเสวนาวิชาการ หัวข้อ “มองอนาคตด้วยข้อมูลประวัติศาสตร์ : บทบาทของจดหมายเหตุ” เรื่อง “การใช้ Big data กับงานจดหมายเหตุ” ในวันพฤหัสบดีที่ 3 พฤศจิกายน 2565 เวลา 11:15 – 12:15 น. ณ ห้องประชุมชั้น 5 ศูนย์การเรียนรู้ธนาคารแห่งประเทศไทย
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)