ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อาทิตย์ ชีรวณิชย์กุล อาจารย์ประจำสาขาวิชาภาษาไทย และอาจารย์ ดร.เพชรพิไล ลัธธนันท์ อาจารย์ประจำภาควิชาภูมิศาสตร์ ได้รับเชิญจากฝ่ายยุทธศาสตร์และพันธกิจแห่งทุน สำนักบริหารวิจัย ไปเป็นพิธีกรในการประชุมวิชาการ “แพลตฟอร์มเครือข่ายนักวิจัย จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย มหาวิทยาลัย มหาวิทยาลัยบูรพา มหาวิทยาลัยพะเยา มหาวิทยาลัยนเรศวร” เมื่อวันที่ 27 มิถุนายน 2566 เวลา 09:00 – 12:00 น. ณ โรงแรมแมนดาริน สามย่าน กรุงเทพมหานคร
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)