รองศาสตราจารย์ ดร.อาทิตย์ ชีรวณิชย์กุล อาจารย์ประจำภาควิชาภาษาไทย ได้รับเชิญจากสำนักงานมูลนิธิพระราชนิเวศน์มฤคทายวันในพระอุปถัมภ์ของสมเด็จพระเจ้าภคินีเธอ เจ้าฟ้าเพชรรัตนราชสุดาสิริโสภาพัณณวดี ไปเป็นที่ปรึกษาโครงการและร่วมการแสดงการอ่านในโอกาสงานแสดงการอ่านบทพระราชนิพนธ์ “มัทนะพาธา” ในวาระครบ 100 ปี บทพระราชนิพนธ์ในพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ในวันที่ 25 พฤศจิกายน 2566 ณ พระราชนิเวศน์มฤคทายวัน จังหวัดเพชรบุรี
![](https://www.arts.chula.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/ctfl-logo-300x176.jpg)